Djúp kafa í Siemens ET 200S einingar: stafræn, hliðstætt og samskipti

Sep 03, 2025

Skildu eftir skilaboð

Siemens ET 200S

Í heimi iðnaðar sjálfvirkni í dag þarf hver verksmiðja, verksmiðja eða framleiðslulína áreiðanleg tæki til að halda hlutunum í gangi. Ímyndaðu þér bílaverksmiðju þar sem skynjarar geta ekki sagt til um hvort hluti sé til staðar, eða vatnsmeðferðarstöð sem getur ekki mælt vatnsborð nákvæmlega - Þessi litlu eyður geta hægt á vinnu, valdið mistökum eða jafnvel hætt aðgerðum að öllu leyti. Það er þar sem Siemens et 200s einingar koma inn. Sem hluti af traustum dreifðum inntaki/framleiðsla (I/O) kerfum Siemens eru þessar einingar hannaðar til að leysa nákvæmlega þessi vandamál. Þeir vinna með Siemens PLCs til að safna gögnum frá skynjara, senda skipanir til véla og geyma alla hluta sjálfvirkni kerfisins tengda.

 

Þetta blogg mun skoða náiðSiemens et 200s einingar- Að brjóta niður þrjár lykilgerðir sínar: stafrænar einingar (fyrir ON/OFF merki), hliðstæða einingar (fyrir nákvæmar mælingar eins og hitastig) og samskiptaeiningar (til að halda kerfum talandi). Við munum einnig fjalla um hvernig á að laga algeng mál og hvers vegna þessar einingar eru snjallt val fyrir fyrirtæki. Hvort sem þú ert nýr í sjálfvirkni í iðnaði eða að leita að því að læra meira um áreiðanlegt I/O -kerfi, þá mun þessi handbók gera Siemens ET 200S einingar auðvelt að skilja.

Hvað eru Siemens et 200s einingar?

Siemens et 200s einingar eru hluti af dreifðu inntaki/framleiðsla (I/O) kerfum Siemens, hannað fyrir sjálfvirkni iðnaðar. Þeir vinna með Siemens PLCS (forritanlegir rökfræði stýringar) til að safna gögnum frá skynjara og senda skipanir til stýrivélar - sem gerir þau lykil fyrir verksmiðjur, vatnsmeðferðarstöðvar og bílaframleiðslulínur. Einn stór ávinningur af Siemens ET 200S einingum er Siemens ET 200s einingar þeirra eindrægni við Siemens PLC; Þeir tengjast auðveldlega vinsælum gerðum eins og S7 - 1200 og S7-1500, svo fyrirtæki þurfa ekki að skipta um núverandi Siemens búnað. Þessar einingar eru smíðaðar við erfiðar iðnaðaraðstæður sem eru of-þær standast ryk, titring og hitastigsbreytingar, sem heldur aðgerðum gangandi.

Siemens ET 200S Stafrænar einingar: Lykilatriði og notkun

Stafrænar einingar eru mikilvægur hluti af Siemens ET 200s einingum. Þeir höndla „ON/OFF“ merki, sem eru algeng í mörgum iðnaðarverkefnum. Við skulum brjóta niður hvernig þau vinna og aðalnotkun þeirra.

Hvernig stafrænar einingar virka með Siemens ET 200S

Siemens ET 200S stafrænar einingar hafa tvær megin gerðir: inntak og framleiðsla. Inntakseiningar tengjast skynjara (eins og ljósnemarskynjara eða nálægðarrofa) sem greina hluti - eins og hvort hluti sé til staðar á færiband. Skynjarinn sendir „á“ merki (td 24v DC) til stafræna innsláttareiningarinnar, sem síðan sendir þetta merki yfir í PLC. Útgangseiningar gera hið gagnstæða: þær taka „ON/OFF“ skipanir frá PLC og senda þær til stýrivélar (eins og liða, vísirljós eða litlir mótorar). Til dæmis, ef skynjari skynjar hluta sem vantar, segir PLC stafræna framleiðsla eininguna að kveikja á viðvörunarljósi.

 

Þessi uppsetning er nauðsynleg til að nota Siemens ET 200S stafrænar einingar í sjálfvirkni iðnaðar. Í bílaverksmiðju, til dæmis, gætu stafrænar einingar fylgst með hvort hurð sé rétt fest við ökutæki. Ef skynjarinn segir „Hurð ekki fest“ sendir stafræna einingin upplýsingarnar til PLC, sem gerir hlé á samsetningarlínunni - sem kemur í veg fyrir mistök.

Algengar gerðir af Siemens ET 200S stafrænum einingum

Siemens ET 200S stafrænar einingar koma í mismunandi rásafjölda, sem vísar til þess hve marga skynjara eða stýrivélar þeir geta tengst. Vinsælir valkostir eru 4 - rás, 8 - rás og 16 - rásareiningar. Flestir nota 24V DC Power, sem er staðalbúnaður í iðnaðarumhverfi. Sumar framleiðslueiningar nota gengi (gott fyrir háa tæki eins og litlar dælur), á meðan aðrir nota smára (betri fyrir skjót, lágmark verkefna eins og LED ljós). Auðvelt er að setja upp allar þessar einingar sem þú getur smellt þeim á festingarbraut og víra þær fljótt, sem sparar tíma fyrir tæknimenn.

Siemens et 200s Analog Modules: Meðhöndlun stöðugra merkja

Ólíkt stafrænum einingum (sem nota ON/OFF merki), sjá Siemens et 200s hliðstæður einingar „samfelld“ merki. Þetta eru merki sem breytast smám saman, eins og hitastig, þrýstingur eða rennslishraði. Analog einingar eru nauðsynlegar fyrir verkefni þar sem nákvæmar mælingar skipta máli.

Hvaða hliðstæða einingar gera fyrir Siemens ET 200S

Analog inntakseiningar taka merki frá skynjara sem mæla samfelld gildi - svo sem hitastigskynjari sem les 25 gráðu til 100 gráðu, eða þrýstingskynjari sem skynjar 0 til 10 bar. Einingin breytir þessum líkamlegu gildum í rafmagnsmerki (venjulega 4-20mA eða 0-10V) og sendir þau til PLC. PLC notar síðan þessi gögn til að taka ákvarðanir. Til dæmis, í vatnsmeðferðarstöð, gæti hliðstætt eining fylgst með vatnsstigi í geymi. Ef stigið lækkar of lágt (segjum 20% að fullu) segir PLC dælu að kveikja og bæta við meira vatni.

 

Til að halda þessum mælingum nákvæmum er regluleg kvörðun mikilvæg - og það er þar sem Siemens ET 200S hliðstæða einingar Kvörðunarleiðbeiningar hjálpa. Kvörðun tryggir að einingin þýðir líkamleg gildi að rafmerkjum rétt. Til dæmis, ef hitastigskynjari les 50 gráðu, ætti hliðstæða einingin að senda merki um að PLC viðurkenni sem 50 gráðu - ekki 45 gráðu eða 55 gráðu. Flestir Siemens ET 200S hliðstæður einingar eru með einföldum kvörðunartækjum, svo tæknimenn geta gert þetta án háþróaðrar þjálfunar.

Ávinningur af Siemens ET 200S hliðstæðum einingum

Einn stærsti ávinningur þessara hliðstæðu eininga er nákvæmni þeirra. Margir eru með 12 - bita eða 16 bita upplausn, sem þýðir að þeir geta greint örsmáar breytingar á merkjum (eins og 0,1 gráðu breyting á hitastigi). Þeir eru líka stöðugir í hávaðasömu iðnaðarumhverfi, þeir taka ekki upp truflanir sem myndi klúðra upplestri. Annar plús er sveigjanleiki: þeir vinna með mörgum gerðum af hliðstæðum skynjara, svo fyrirtæki geta notað þau fyrir mismunandi verkefni (td eftirlitshitastig einn daginn, þrýstingur á næsta) án þess að kaupa nýjar einingar. Og eins og allar Siemens ET 200S einingar, þá samþætta þær óaðfinnanlega við Siemens PLC, sem heldur kerfum einföldum.

Siemens ET 200S samskiptaeiningar: Halda kerfum tengdum

Jafnvel bestu stafrænu og hliðstæðu einingarnar virka ekki vel ef þeir geta ekki átt samskipti við PLC og önnur tæki. Það er þar sem Siemens et 200S samskiptaeiningar koma í - þeir starfa sem „sendiboða“ sem senda gögn milli ET 200S kerfisins og annarra hluta sjálfvirkni netsins.

Samskiptareglur studdar af Siemens ET 200s

Siemens et 200sSamskiptaeiningar nota mismunandi „samskiptareglur“ - sett af reglum til að senda gögn. Algengustu eru profinet, profibus og MPI. ProFinet er fljótlegasta og vinsælasta fyrir nútíma verksmiðjur; Það gerir Siemens ET 200S einingum kleift að senda gögn til PLC í rauntíma (stundum á innan við 1 millisekúndu). Þetta skiptir sköpum fyrir verkefni þar sem hraðinn skiptir máli, eins og að stjórna vélfærahandlegg á samsetningarlínu.

Siemens ET 200S samskiptaeiningar fyrir PROFINET eru sérstaklega gagnlegar fyrir stórar verksmiðjur með mörgum tækjum. Sem dæmi má nefna að matvælavinnsla gæti verið með 10 Siemens ET 200S einingar (að blanda stafrænum, hliðstæðum og öðrum gerðum) dreifð um aðstöðuna. ProFinet samskiptaeining tengir allar þessar einingar við miðlæga S7 - 1500 plc. PLC getur síðan athugað gögn frá hverri einingu - eins og hitastigskynjari í ofni eða skynjara sem athugar hvort pakki sé innsiglaður og aðlaga aðgerðir eftir þörfum.

 

Aðrar samskiptareglur eins og Profibus eru góðar fyrir eldri kerfi en MPI er notað fyrir lítil net (td að tengja eina ET 200 eining við litla PLC). Þessi fjölbreytni þýðir að fyrirtæki geta valið rétta siðareglur fyrir núverandi uppsetningu.

Hvers vegna samskiptaeiningar skiptir máli fyrir Siemens et 200s

Samskiptaeiningar gera Siemens ET 200S einingar gagnlegri á tvo lykil vegu: þær gera kleift að gera raunverulegt - tímastjórnun og auðvelt eftirlit. Raunverulegur - tímastjórnun þýðir að PLC getur brugðist samstundis við breytingum - Ef hliðstæða einingin skynjar skyndilega hitastigshækkun í vél, sendir samskiptaeiningin þau gögn strax til PLC og PLC getur lokað vélinni til að koma í veg fyrir skemmdir. Auðvelt eftirlit gerir tæknimenn kleift að athuga stöðu Siemens et 200s eininga frá miðlægum HMI (Human - vélarviðmót). Þeir þurfa ekki að ganga að hverri einingu til að sjá hvort það er að virka - þeir geta bara horft á HMI, sem sparar tíma.

 

Þessar einingar eru einnig áreiðanlegar. Þeir hafa smíðað - í eiginleikum til að laga samskiptavillur (eins og re - senda gögn ef skilaboð týnast), svo kerfið hættir sjaldan að virka. Og þeim er auðvelt að setja upp - tæknimenn geta stillt siðareglur með Siemens hugbúnaði (eins og TIA Portal) í nokkrum skrefum.

Úrræðaleit sameiginlegra vandamála með Siemens ET 200S einingum

Jafnvel með áreiðanleika þeirra geta Siemens ET 200s einingar haft lítil vandamál. Að vita hvernig á að laga þessi vandamál heldur fljótt aðgerðum í gangi. Við skulum skoða algeng mál og einfaldar lausnir - fullkomnar til að leysa málefni Siemens ET 200S.

Einfaldar lagfæringar fyrir Siemens ET 200S vandamál

  • Enginn kraftur í einingunni: Athugaðu aflgjafa (venjulega 24V DC). Gakktu úr skugga um að vírin séu tengd þétt - lausum vír eru algeng orsök. Ef slökkt er á aflgjafanum skaltu kveikja á því. Ef það er bilað skaltu skipta um það með Siemens - samhæfu aflgjafa.
  • Stafræn eining sem greina ekki skynjara: Í fyrsta lagi skaltu athuga raflögn skynjara - Gakktu úr skugga um að hann sé tengdur við hægri rás á einingunni. Prófaðu síðan skynjarann ​​með multimeter til að sjá hvort hann sé að senda „á“ merki. Ef skynjarinn er bilaður skaltu skipta um hann. Ef rás einingarinnar er gölluð skaltu skipta yfir í aðra rás (flestar einingar hafa auka rásir).
  • Analog eining sem gefur rangar upplestur: Kvarða eininguna með því að nota Siemens ET 200S hliðstæða einingar kvörðunarleiðbeiningar. Ef kvörðun virkar ekki skaltu athuga skynjarann ​​- óhrein eða skemmdir skynjarar senda oft slæm merki. Hreinsaðu skynjarann ​​eða skiptu um hann ef þörf krefur. Vertu einnig viss um að það sé engin rafmagns truflun (td frá stórum mótorum) nálægt einingunni - Færðu eininguna frá truflunum ef mögulegt er.
  • Samskiptaeining sem tengist ekki PLC: Athugaðu Ethernet snúruna (fyrir PROFINET) eða PROFIBUS snúru - Gakktu úr skugga um að hann sé ekki klipptur eða brotinn. Athugaðu síðan samskiptareglur í TIA Portal - tryggja að einingin og PLC noti sömu samskiptareglur (td, bæði stillt á profinet). Ef stillingarnar eru rangar skaltu uppfæra þær. Ef kapallinn er slæmur skaltu skipta um hann.

Flest vandamál með Siemens ET 200S einingar eru auðvelt að laga með þessum skrefum. Ef vandamálið er viðvarandi býður Siemens tæknilega stuðning - geturðu haft samband við teymi þeirra til að fá hjálp.

Af hverju að velja Siemens ET 200S einingar fyrir sjálfvirkni í iðnaði?

Siemens et 200s einingar skera sig úr af þremur stórum ástæðum: sveigjanleika, áreiðanleika og eindrægni. Sveigjanleiki þeirra þýðir að þú getur blandað stafrænum, hliðstæðum og samskiptaeiningum til að passa við þarfir þínar - hvort þú ert að keyra lítið verkstæði eða stóra verksmiðju. Áreiðanleiki þeirra kemur frá iðnaði þeirra - bekkjarhönnun - Þeir vinna við erfiðar aðstæður, svo þú þarft ekki að hafa áhyggjur af tíðum sundurliðunum. Og eindrægni þeirra við Siemens PLC og hugbúnað (eins og Tia Portal) gerir þeim auðvelt að samþætta í núverandi kerfum - Þú þarft ekki að eyða peningum í nýjan búnað.

 

Plús, Siemens er traust vörumerki í sjálfvirkni iðnaðar, svo þú veist að þú færð góða vöru. Einingar þeirra eru með ábyrgð og það er nóg af skjölum (eins og Siemens ET 200S Analog Modules kvörðunarleiðbeiningar) til að hjálpa þér að setja upp og viðhalda þeim.

 

Hvort sem þú þarft að greina/slökkva á merkjum (stafrænar einingar), mæla stöðug gildi (hliðstæða einingar) eða tengja tæki (samskiptaeiningar),Siemens et 200s einingarHefur þú fjallað um. Þeir eru snjallt val fyrir öll fyrirtæki sem vilja gera iðnaðarferla sína skilvirkari og áreiðanlegri.

Hringdu í okkur